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MAAMBUKIZI I ldadi imeanza kuongezeka tena nchini huku kirusi kipya Omicron kikiibua hofu duniani 

Covid sasa yatisbia 
sberebe za Krismasi 
Katika takwimu zilizotolewa 
jana, jumla ya visa 853 
viliripotiwa kote nchini; 
Nairobi, Kiambu na Nakuru 
zinaongoza orodha hiyo 

NA CECIL ODONGO 

MUllBUllD ya virusi ya corona sasa 
yanatishia kuharibia Wakenya sherehe za 
Krismasi na mwaka mpya huku takwimu 
zinazoripotiwa na Wizara ya Afya kila si
ku zikiendelea kupanda kruna tu hali ilivy
okuwa coronailipotua nchini mwakajana. 

Hapajana, Wakenya 1,609 walipatikana 
na virusi hivyo, wakati ambapo pia kuna 
hofu kuwa kirusi mpya aina ya Omicron 
kinazidi kuenea kote nchini. Idadi hiyo ya 
walioambukizwa jana, ilitokana na vipi
mo vilivyofanyiwa sampuli 7, 176 kwenye 
maabara ya serikali na kupandisha pia 
asilimia ya maambukizi hadi 22. 

Idadi yajana ilikaribia mara mbili ya 
ile iliripotiwa Alhamisi ambapo watu 943 
walipatikana na virusi hivyo wakati am
bapo serikali nayo inaendelea kuwarai 
raia wapate chanjo ili kupata kinga ima
ra mwilini. 

Kwa kuwa imesalia siku saba tu kabla 
ya sherehe za Krismasi na 12 kabla ya ku
vuka mwaka,hekaheka za safari zinaen
delea kunoga Wakenya wengi wakitoka 
mijinikuelekeamashinani ili kujiunga na 
jamaa na familia kwa sherehe hizo. 

Aidha baada ya shule kufungwajana, 
wanafunzi nao wanatarajiwa kuungana 
na familia zao mashambani hali inayow
aweka hatari wakongwe kuambukizwa 
janga hilo iwapo wanaosafiri watakuwa 
na virusi hivyo. 

Jiji la Nairobi - ambako wengi wataku
wa wakiondoka kuelekea mashambani 
hasa maeneo ya Nyanza,Bonde la Ufa na 
Magharibi -linazidi kushuhudia kupanda 
kwa maambukizi. 

Katika takwimu zajana,jumla ya visa 

!Sha 
Corona 

Waziri wa Afya katika mojawapo ya vikao vya kutoa taarifa za punde kuhusu hali ya 
corona nchini, katikajumba la Afya House mjini Nairobi. Hapa aliandamana na Waziri 
wa Utalii Najib Balala. PICHA I LUCY WANJIRU 

853 viliripotiwa kote nchini. 
Kiambu ainayopakanana Nairobi iliku

wa na visa 158. 
Nakuru -ambayo ilikuwa kati ya kaunti 

zilizofungwa hapo awali -iliandikisha vi
sa vipya 113. 

Kupanda huko kwa idadi ya maam
bukizi kunajiri wakati Wakenya wen
gi wameonekana kukosa kumakinikia 
vilivyo kanuni kali ziliwwekwa mwanzo
ni mwajanga hili na serikali; zilizochang
ia pakubwa katika kuzuia msambao wa 
virusi hivyo vilivyosababisha mauti ya 
mamilioni kote duniani. 

Katika vituo mbalimbali hasajijini Nai
robi, wasafiri wengi huwa hawavai bar
akoa au wakiwa nayo basi hawaivalii vi
zuri, wakimakinikia tu kusaka magari ya 
kuwasafirisha mashinani. 

Ingawa mwanzoni, vingi vya vituo vya 

mabasi viliweka sanitaiza na maeneo ya 
kunawa mikono,hali sasa ni tofauti huku 
wahudumu hao katika sekta ya uchuku
zi wakikosa kuzingatia masharti yanayo
hitajika. 

Aidha kwa kuwa ni msimu wa siasa, 
kumekuwa na ongezeko la mikutano,ha
li ambayo pia itachangia ongezeko zaidi, 
wanasiasa wakilenga kuwashawishi raia 
wawachague mwakani. 

Kuhusu chanjo, kumekuwa na hama
sisho kuwa wengi wajitokeze ila hata baa
da ya serikali kutishia kuwa watakosa 
huduma muhimu za serikali, bado idadi 
ya wanaojitokeza ni chini. 

Kufikia Jumatano, ni Wakenya 
5,611,371 ambao wamepokea angalau 
chanjo moja huku Waziri wa Afya Muta
hi Kagwe akisema wanalenga Wakenya 
27,246,033. 

Mzozo wa kanisa la Methodist wachacha 

Kasisi Msimamizi Joseph Ntombura 
(ku/ia) wa Kanisa la Methodist awali 
mwakahuu. PICHA I MAKTABA 

NA DAVID MUCHUI 

UNISI la Methodist limemtimua Askofu 
Mkuu wa zamani Stephen Kanyaru, kuhusi
ana najaribio lajuzi la kutwaa uongozi waka
ti mkuu wake KasisiJoseph Ntombura alikuwa 
njeyanchi. 

Kupitia notisi katika gazeti la Daily Nation 
mnamo Ijumaa, Kamati Kuu ya kanisa hilo il
isema Askofu Kanyaru -ambaye alistaafu 2013 
nakumpa Kasisi Ntombura wadhifahuo- ame
ondolewa kama mwanachama wa kanisa. 

Pia Askofu wa zamani wa Nyambene, 
Misheck Kanake, na Katibu Isaiah Deye pia 
waliangukiwa na shoka hilo la kutimuliwa ka
nisani. 

Wengine ambao wamefurushwa ni Dkt 

Charles Makonde,Jacob Gituma,Maingi Rukar
ia,James Muriki,Ronald Nzai,Richard Yaro,Dkt 
Lawrence Chidongo na Cosmas Tuji. 

Vilevile, washiriki ambao wamekuwa wak
ishinikiza kutimuliwa kwa Kasisi Ntombura 
pia wamefukuzwa. 

"Kamati Kuu ya Kanisa la Methodist inge
penda kufahamisha Wakenya, waumini na 
ummam, kuwa watu hawa na washirika wao 
ambao wanadai ni viongozi wa kanisa hilo 
wametumuliwa na hawaruhusiwi kushughu
likia suala lolote kuhusu kanisa hili,"ikasema 
notisi hiyo. 

Hata hivyo,Askofu Kanyari na mrengo wake 
wamepuuza hatua hiyo wakisema haikuafiki
wa kwa kufuata kanuni za kanisa. 

Usalama: Wakenya 
wahimizwa kuwa 
macho zaidi sikukuu 

Waziri wa Usalama Dkt Fred Matiang'i. PICHA I MAKTABA 

NA WYCLIFFE NYABERI 

WIZIRI wa Usalama Dkt Fred 
Matiang'i amewaomba Wak
enya wawe waangalifu mno 
kuhusu usalama wao msimu 
huu wa Krismasi na shamra 
shamra zingine za mwezi wa 
Desemba. 

Dkt Matiang'i amedokeza 
licha ya serikali kuweka us
alama wa kutosha kuwalin
da raia, Wakenya hawafai ku
jisahau wala kubebwa nama
hanjam ya sherehe hizo kwa 
kuwa adui hajulikani ataka
povamia. 

Waziri huyo akiongea 
kwenye hafla ya mazishijana 
eneobunge la Nyaribari Ma
saba, kaunti ya Kisii, aliwata
hatarisha raia hasa waishio 
vijijini wasidhani masham
bulizi hutokea maeneo ya mi
jini pekee. 

Alitolea mfano tukio la hi
vi majuzi ambapo mhanga 
mmoja wa kujitolea alijilipua 
katika eneo la Nyakach,kaun
ti ya Kisumu na kusema tukio 
hilo linafaa kuwa funzo kwao 
ya kwamba wanafaa kumak
inika zaidi. 

"Nataka kuwaambia Wak-

NAIROBI 

Mradi kuajiri 
wanawake 100 
kilamwaka 

enya na watu wetu nyum
bani tafadhalijitunze. Kadri 
tunavyozidi kuwahakikishia 
usalama wenu, nanyi pia 
msilale. Oneni tukio la Nyak
ach ambalo lilifanyika kati
ka eneo nililokuwajuzi.Kaeni 
macho sana," Dkt Matiang'i 

"Kadri tunavyozidi 
kuwahakikishia 
usalama wenu, nanyi 
pia msilale." 

Waziri wa Usalama Dkt Mat
ing'i akiwa mjini Kisii 

akatanabahi. 
Aliomba raia kupiga ripoti 

kwa maafisa wa usalama ku
husu watu wowote watakao
fika vijijini wasiojulikana vy
ema au watakaowashuku. 

Dkt Matiang'i alionya wa
nasiasa wasiwagawanye raia 
kwa semi za chuki na matu
si, kwani uchaguzi ni wa siku 
moja na huja na kuenda. 

ELDORET 

Ahukumiwa 
kifo kwa kuua 
watoto watatu 
TITUSOMINDE NA NEEMA 
CHEROTICH» MAHAKAMA 
yaEldoret imemhukumu 

• 
+ 

NA KNA» WANAWAKE wasi
opungua 100 wanatazam
iwa kupatiwa mafunw na 
kuajiriwa kila mwaka kupi
tia mpango wa ajira kwa 
wanawake unaofahamika 
kruna 'Women on Wheels 
(WoW)'uliozinduliwajana 
Jijini Nairobi. 

kifo mwanamume aliyesh
takiwa kwa mauaji ya wato- . 
to watatu wa kakake,miaka I 
mitano iliyopita. 

Mpango huo ni sehemu 
ya Mira.di ya Ustawishaji ya 
Kampuni ya Bamburi Ce
ment chini ya Utofauti, Usa
wa na Ujumuishaji (DEI),na 
ngome zaAfya, Usalama na 
Mazingira. 

Wakati wa kutolewa kwa 
hukumu hiyo hakuna ja
maa yeyote wa familia ya 
mshukiwa alifika kortini. 

Enock Onzanse, 33, alish
takiwa kwa kosa la kuwaua 
watoto wa ndugu yake 
mkubwa, James Ratemo 
Nyambane. 
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